โครงการปฐมนิเทศนิสิตใหม่ ประจำปีการศึกษา 2564 คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น
![โครงการปฐมนิเทศนิสิตใหม่ ประจำปีการศึกษา 2564 คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น](http://www.western.ac.th/cdn/shop/articles/3cb1f8df217513ecd4ff21199ecb305a_{width}x.jpg?v=1632215849)
เนื่องจากการศึกษาในระดับอุดมศึกษามีความแตกต่างจากระดับมัธยมศึกษา ทั้งในด้านระบบการศึกษา ระเบียบข้อบังคับ และการใช้ชีวิตในมหาวิทยาลัย ซึ่งการจัดกิจกรรมปฐมนิเทศจะช่วยทำให้นิสิตใหม่มี ความพร้อมในการศึกษา เข้าใจในการปฏิบัติตนและสร้างทัศนคติที่ดี เป็นการช่วยให้นิสิตเกิดความพร้อมอัน เป็นรากฐานสำคัญที่จะเตรียมตัวเผชิญกับสถานการณ์ใหม่ ๆ ทั้งในด้านการเรียนและความเป็นอยู่ นอกจากนั้นยัง เป็นการแนะนำผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรในคณะฯ ให้นิสิตใหม่ได้รู้จัก ด้วยเหตุผลดังกล่าวคณะฯ จึงได้จัดโครงการปฐมนิเทศนิสิตใหม่คณะสัตวแพทยศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2564 แบบออนไลน์ผ่าน Yealink Meeting ในวันพุธ ที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2564 ขึ้น เพื่อเป็นการแนะนำแนวทางในการเรียน การทำความเข้าใจใน โครงสร้าง หลักสูตร การปฏิบัติตนที่ถูกต้องเหมาะสม และเพื่อให้นิสิตใหม่ได้รับข้อมูลพื้นฐานในการดำเนินชีวิตในมหาวิทยาลัย
- Parida Ouamsaoad