การอบรมแพทยศาสตรศึกษาหัวข้อ Standard Setting and Grading
![การอบรมแพทยศาสตรศึกษาหัวข้อ Standard Setting and Grading](http://www.western.ac.th/cdn/shop/articles/Faculty_of_Medicine_of_Western_University_5_{width}x.png?v=1689668006)
คณะแพทยศาสตร์ได้จัดการอบรมหัวข้อ Standard setting and Grading เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม 2566 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 6 อาคารทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น วิทยาเขตวัชรพล
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้อาจารย์ผู้สอนทั้งคณะแพทย์และอาจารย์คณะอื่นๆ ที่เข้าร่วมการอบรม มีความเข้าใจในวิธีการตัดเกรดได้อย่างถูกต้อง ตรงกัน โดยมี ผศ.นพ.จิโรจน์ สูรพันธุ์ เป็นวิทยากร
และยังได้มีถ่ายทอดการอบรมออนไลน์ไปยังศูนย์แพทยศาสตรศึกษา โรงพยาบาลกำแพงเพชรผ่านโปรแกรม Yealink เพื่อความสะดวกต่อผู้ที่ต้องการเข้าร่วมการอบรมอีกด้วย
- Admin WTU Website