สัมมนาหลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรใหม่ พ.ศ. 2564)
![สัมมนาหลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรใหม่ พ.ศ. 2564)](http://www.western.ac.th/cdn/shop/articles/65de21c9d36f6e2a6d7210f98829b95a_{width}x.jpg?v=1642665879)
คณะแพทยศาสตร์ได้จัดสัมมนาหลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต (หลักสูตรใหม่ พ.ศ.2564) เมื่อวันที่ 31 มีนาคม 2564 ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 6 อาคารทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น วิทยาเขตวัชรพล
มีวัตถุประสงค์เพื่อให้อาจารย์ผู้สอนชั้นปรีคลินิก อาจารย์แพทย์ศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก และอาจารย์ประจำคณะแพทยศาสตร์ มีความเข้าใจในหลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิตถูกต้อง ตรงกัน และนำไปถ่ายทอดสู่ผลสัมฤทธิ์ทางการศึกษาของรายวิชา Course learning Outcomes: CLOs) ได้ โดยมี ดร.นพ.พรเทพ ศิริวนารังสรรค์ คณบดีคณะแพทยศาสตร์ และดร.พวงเพ็ญ ชั้นประเสริฐ ผู้ช่วยคณบดีคณะแพทยศาสตร์ เป็นวิทยากร
--ภาพบรรยากาศ--
- Admin WTU Website