รับสมัครนิสิตใหม่ปี 2564
สมัครเรียนคณบดี คณาจารย์ ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนาโรงพยาบาลทหารผ่านศึก ครบรอบ ๔๘ ปี วันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๑
เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสถาปนาโรงพยาบาลทหารผ่านศึก องค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึกในพระบรมราชูปถัมภ์ ครบรอบปีที่ ๔๘ ในวันอังคารที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๑ โรงพยาบาลฯ ได้กำหนดจัดพิธีทางศาสนาพุทธ ในวันอังคารที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๑ ระหว่างเวลา ๐๘.๐๐ - ๑๑.๐๐ น. ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลฯ อาคาร ๒ ชั้น ๒ โดยผู้อำนวยการองค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึก เป็นประธานในพิธีฯ
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/t/4/assets/pf-49be5bae--1.png?v=1619769036)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/t/4/assets/pf-be5baec7--2.png?v=1619769047)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/t/4/assets/pf-5baec702--3.png?v=1619769051)
มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น โดย ดร.จุรีวรรณ มณีแสง รักษาการรองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและประกันคุณภาพ คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ วัชรพล พร้อมด้วยคณาจารย์ ผศ.ดร.เจนระวี สว่างอารีย์รักษ์, นท.หญิง เสาวณีย์ ระพีพรกุล เป็นผู้แทนร่วมเป็นเกียรติในพิธีฯ ในการนี้ มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น ร่วมบริจาคเงินให้แก่โรงพยาบาลฯ เพื่อจัดซื้อครุภัณฑ์ทางการแพทย์ และพัฒนาโรงพยาบาลฯ จำนวน 30,000 บาท ด้วยมหาวิทยาลัยได้รับความอนุเคราะห์การเป็นแหล่งฝึกหลายวิชาในภาคปปฏิบัติของนิสิตมาตั้งแต่ปี พ.ศ.2553 จวบจนปัจจุบัน