กิจกรรมอาจารย์ที่ปรึกษาพบนิสิต ครั้งที่ 4/2566
![กิจกรรมอาจารย์ที่ปรึกษาพบนิสิต ครั้งที่ 4/2566](http://www.western.ac.th/cdn/shop/articles/1_418eb771-6908-4d12-bcb9-03888938ef2b_{width}x.jpg?v=1688018936)
ทางคณะแพทยศาสตร์ได้จัดกิจกรรมอาจารย์ที่ปรึกษาพบนิสิตขึ้น โดยมีจุดประสงค์ให้นิสิตได้มีการร่วมกันทำกิจกรรมร่วมกันและในครั้งนี้ เป็นกิจกรรมการเรียนการสอนแบบถกเถียงในเรื่องการทำเวชปฏิบัติอย่างปลอดภัยต่อผู้ป่วยและแพทย์ เพื่อป้องกันการทำผิดจริยธรรม คุณธรรม และอาจนำพาไปสู่ถูกการฟ้องร้องได้ โดยให้นิสิตมีส่วนร่วมในการอภิปรายและให้ความเห็นจากประสบการณ์จริงของตนเอง
- Admin WTU Website