กิจกรรมอาจารย์ที่ปรึกษาพบนิสิต ครั้งที่1/2566
![กิจกรรมอาจารย์ที่ปรึกษาพบนิสิต ครั้งที่1/2566](http://www.western.ac.th/cdn/shop/articles/5_672746d6-8562-46ac-a7f2-888be6751a6f_{width}x.jpg?v=1687939953)
ทางคณะแพทยศาสตร์ ได้จัดให้มีกิจกรรมอาจารย์ที่ปรึกษาพบนิสิตประจำเดือนกุมภาพันธ์ โดยจะมีการจัดกิจกรรมให้นิสิตคณะแพทย์ได้มีการพบปะ พูดคุย ทำกิจกรรมร่วมกันกับคณบดีและอาจารย์ที่ปรึกษาของนิสิต และในครั้งนี้เป็นการรายงานการศึกษาดูงานที่BDMS Wellness Clinic ของเครือโรงพยาบาลกรุงเทพซึ่งทำให้นิสิตมีความรู้เข้าใจถึงการเปลี่ยนการแพทย์ในภาคเอกชนที่เป็นแนวโน้มใหม่ของการแพทย์ของไทย
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/files/LINE_ALBUM__._166_6_._._66_480x480.jpg?v=1687939105)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/files/6_59343383-4d00-4911-aca6-9a828a356e59_480x480.jpg?v=1687939130)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/files/LINE_ALBUM__._166_6_._._66_1_480x480.jpg?v=1687939157)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/files/4_1334e465-1601-4993-b2f5-983fbd074612_480x480.jpg?v=1687939179)
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0561/1605/2164/files/2_e770efb2-a01d-4154-bbe5-1e10e6ec6604_480x480.jpg?v=1687939228)
- Admin WTU Website